![ประชุมระดมความคิด](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/10/hub-news-2410.webp)
รศ.ดร.ชัยยันต์ จันทร์ศิริ ผู้ประสานงานกลุ่มวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร ของศูนย์รวมผู้เชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยว เข้าร่วมประชุมเพื่อหาความร่วมมือและเชื่อมโยงเครือข่าย ร่วมกับ ผศ.ดร.คณิศรา ธัญสุนทรสกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี และทีมงาน เพื่อระดมผู้เชี่ยวชาญและผู้ที่สนใจทางด้านการจัดการวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรมาใช้ประโยชน์ ลดการเผา ป้องกันปัญหาสิ่งแวดล้อมโดยเฉพาะ PM 2.5 โดยร่วมกันวางแผน ระดมความคิด การถ่ายทอดองค์ความรู้ร่วมกัน เมื่อวันที่ 24 ตุลาคม 2566
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/10/S__108298319_0-1024x768.jpg)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/10/S__108298317_0-1024x768.jpg)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/10/S__108298318_0-1024x768.jpg)