![ร่วมประชุมระดมความคิด](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2024/05/hub-news2528.webp)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เยาวลักษณ์ จันทร์บาง หัวหน้าศูนย์วิจัยเทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยว มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ / ผู้เชี่ยวชาญของ ศูนย์รวมผู้เชี่ยวชาญทางด้านเทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยว พร้อมด้วยทีมวิจัยและผู้เชี่ยวชาญของศูนย์ฯ เข้าร่วมประชุมระดมความคิดด้านเทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยวร่วมกับผู้ประกอบการเพื่อสร้างความร่วมมือด้านการวิจัยและบริการวิชาการ ในการลดการสูญเสีย และสร้างมูลค่าเพิ่ม พร้อมทั้งศึกษาดูงาน ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยวข้าว ตำบลหนองกรด อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์ ระหว่างวันที่ 25-28 เมษายน 2567 โดยมีประธานกรรมการ บริษัท ยนต์ผลดี จำกัด เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2024/05/2528-1-1024x577.webp)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2024/05/2528-5-1024x768.webp)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2024/05/2528-6-1024x576.webp)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2024/05/2528-2-1024x768.webp)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2024/05/2528-4-1024x768.webp)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2024/05/2528-3-768x1024.webp)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2024/05/2528-7-1024x620.webp)