![ปัญหาหนอนเจาะเมล็ดทุเรียน](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/11/hub-news-27102.png)
ศาสตราจารย์เกียรติคุณ ดร.จริงแท้ ศิริพานิช ผู้ประสานงานกลุ่มทุเรียน ของศูนย์รวมผู้เชี่ยวชาญทางด้านเทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยวได้เข้าหารือถึงสาเหตุและแนวทางแก้ไขประเด็นปัญหาหนอนเจาะเมล็ดทุเรียน เพื่อวางแผนการควบคุม การแพร่ระบาดของหนอนเจาะเมล็ดทุเรียนในพื้นที่จังหวัดอุตรดิตถ์ กับ นางพรทิพย์ ศรีสมโภชน์ เกษตรจังหวัดอุตรดิตถ์ ณ สำนักงานเกษตรจังหวัดอุตรดิตถ์ เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2566 โดยมีนางนันทนา บุญสนอง นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอุตรดิตถ์ และเจ้าหน้าที่ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต และ กลุ่มอารักขาพืช สำนักงานเกษตรจังหวัดอุตรดิตถ์เข้าร่วมด้วย
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/11/420021_0_0-1024x768.jpg)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/11/420022_0_0-1024x768.jpg)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/11/420023_0_0-1024x768.jpg)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/11/420024_0_0-1024x768.jpg)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/11/420028_0_0-1024x768.jpg)
![](https://hub.phtnet.org/wp-content/uploads/2023/11/420029_0_0-1024x768.jpg)